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TAARIFA KWA UMMA 

 
UWEPO WA KAMBI YA  MADAKTARI BINGWA NA BOBEZI, HOSPITALI YA RUFAA YA 

MKOA WA NJOMBE KUANZIA DESEMBA 02 HADI DESEMBA 07, 2024 
 

Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe anawatangazia wananchi wa 
Mkoa wa Njombe na mikoa jirani kuwa kuanzia tarehe 02 Desemba hadi Desemba 7, 2024, 
kutakuwa na Kambi ya Madaktari Bingwa Katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe, kwa 
kushirikiana na Hospitali ya Taifa Muhimbili, Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete (JKCI), 
Taasisi ya Saratani ya Ocean Road (ORCI), Hospitali ya Taifa ya Afya ya Akili – Mirembe, 
Taasisi ya Benjamin Mkapa, Hospitali ya Rufaa ya Kanda Mbeya na Hospitali zote za Rufaa 
za Mikoa zilizopo Nyanda za Juu Kusini, ikijumuisha mikoa ya Mbeya, Ruvuma, na Songwe 
watakaohudumia wananchi wa mkoa huu wa Njombe na mikoa jirani. 
 
Tunatarajia kuwa na wataalam katika nyanja mbalimbali za afya kama ifuatavyo;- 
 

1. Daktari bingwa Bobezi wa Magonjwa ya Moyo (Cardiologist) 
2. Daktari bingwa Bobezi wa magonjwa ya Figo (Nephrologist) 
3. Daktari bingwa bobezi upasuaji Rekebishi (Plastic Surgeon) 
4. Daktari bingwa bobezi upasuaji wa ubongo (Neurosurgeon) 
5. Daktari bingwa Upasuaji wa Mfumo wa mkojo (Urologist) 
6. Daktari bingwa wa magonjwa ya saratani (Oncologist) 
7. Daktari bingwa matibabu na upasuaji wa Macho (Ophthalmologist) 
8. Daktari bingwa afya ya akili (pyschiatrist)  
9. Daktari bingwa matibabu na upasuaji wa Sikio, Pua na Koo (ENT Surgeon) 
10. Daktari bingwa Upasuaji wa mifupa (Orthopaedic Surgeon) 
11. Daktari bingwa Upasuaji wa Jumla (General Surgeon)  
12. Daktari bingwa Upasuaji wa Kinywa na Meno (Maxillofacial surgeon 
13. Daktari Bingwa wa Watoto (Paediatrician)  
14. Daktari bingwa Magonjwa ya Wanawake na uzazi (Obstetrician/Gynecologist) 
15. Daktari bingwa Magonjwa ya Ndani (Physician)   
16. Daktari Bingwa wa Dawa za Usingizi na Ganzi (Anesthesiologist) 
17. Huduma za kibingwa kwa wagonjwa mahututi (critical care) 
18. Huduma za Tiba ya viungo na utengamao  (physiotherapy and rebabilitation) 
19. Daktari bingwa wa ngozi (Dermatologist) 
20. Daktari bingwa radiolojia (Radiologist) 
21. Mtaalam wa usikivu (Audiologist) 

 
Huduma zitatolewa kuanzia saa  2:00 asubuhi mpaka saa 10:00 jioni. 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA AFYA 

MKOA WA NJOMBE 
Anuani “Afya” 
Nambari ya Simu +25526-2782912 
Nukushi. +225 – 262782914 
Email:mgangamfawidhi@njomberrh.go.tz 

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa, 
14 Barabara ya Hospitali ya Rufaa, 
59107 Ramadhani - Njombe, 
S. L. P 1044, 
NJOMBE. 

18, Novemba, 2024 



 
Lengo kubwa la uwepo wa Kambi hiyo ni kuendelea kutimiza adhma ya serikali ya Awamu 
ya Sita inayoongozwa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ya kusogeza/kufikisha huduma 
za Kibingwa na ubingwa Bobezi kwa wananchi katika maeneo yao. 

 
Kwa taarifa hii wananchi wa mikoa ya Njombe, Ruvuma, Songwe na Mbeya, wenye 
changamoto mbalimbali za kiafya na wanatamani kukutana na wataalamu katika maeneo 
yaliyoainishwa mnaaswa kufika kwa ajili ya kukutana na wataalamu hao na kupata huduma hizo 
kwa tarehe zilizotajwa.Zoezi litahusisha gharama za uchangiaji na bima. 

 
Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kwa namba hii  

 

 

 Imetolewa na:  Ombeni S. Utembele 
AFISA UHUSIANO 

 
  Kny: Mganga Mfawidhi 

 Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe 


