
 

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA NJOMBE 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA MKATABA 

 

Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe, anapenda kuwatangazia 
nafasi za kazi, watanzania wote wenye sifa zinazohitajika na wenye nia ya dhati ya 
kufanya kazi katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe kuwasilisha maombi yao 
ndani ya siku 14, kuanzia tarehe 20/02/2024 hadi tarehe 04/03/2024.  

 

1. DAKTARI DARAJA II (NAFASI 2) 
 

a) Sifa za kuajiriwa: 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Udaktari kutoka Vyuo Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na 
Serikali waliomaliza “Internship” na kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika 
(Medical Council of Tanganyika) 

b) Kazi na majukumu: 
 

i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa mbalimbali 
yakiwemo magonjwa ya watoto, magonjwa ya akina mama na upasuaji wa 
kawaida na wa dharura. 

ii. Kutoa na kusimamia elimu ya afya pamoja na kuboresha afya ya jamii katika 
Wilaya na Mkoa au eneo lake la kazi. 

iii. Kuchunguza, kufuatilia na kuzuia milipuko ya magonjwa 
iv. Kutunza takwimu na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya MTUHA 
v. Kupanga na kutathmini huduma za afya katika eneo lake la kazi 
vi. Kufundisha wanafunzi na watumishi waliopo kwenye eneo la kazi 
vii. Kusimamia na kuelekeza wafanyakazi walio chini yake 
viii. Kufundisha wanafunzi katika Vyuo vya afya vilivyopo eneo lake la kazi 
ix. Kubuni na kuendesha utafiti na kusambaza matokeo 
x. Kubuni na kutayarisha mikakati ya kuinua ubora wa huduma ya fani yake 
xi. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za afya 
xii. Kushiriki, kuhakiki na kuboresha huduma za afya (Medical audit and quality 

emprovement) 
xiii. Kutoa huduma za Outreach katika Wilaya/Mkoa wake  
xiv. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 



 
2. RADIOGRAFA DARAJA LA II (NAFASI 1) 

 

a) Sifa za kuajiriwa: 

Kuajiriwa mwenye Stashahada katika fani ya mteknolojia daraja la II – Radiografa kutoka 
Chuo kinachotambulika na Serikali na ambao wamesajiliwa na baraza (Medical 
Radiology and Imaging Professional Council) 

b) Kazi na majukumu: 

i. Kutibu wagonjwa wanao elekezwa eneo lake la kazi kwa mionzi sahihi 
iliyoelekezwa na Daktari bingwa wa Mionzi. 

ii. Kutunza mitambo na vifaa vya Radiotherapia katika eneo lake la kazi 
iii. Kukagua na kusimamia ubora wa mionzi inayotolewa na mitambo ya 

radiotherapia (Radio – therapetic quality)  
iv. Kusimamia watumishi walio chini yake 
v. Kutoa ushauri kuhusu kazi za radiotherapia na mionzi katika eneo lake la kazi 
vi. Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji katika eneo la kazi 

(sterilization) 
vii. Kutoa mafunzo ya awali kwa watumishi wanaopangiwa kazi katika eneo lake 

la kazi 
viii. Kufanya kazi nyingine atakazo pangiwa na mkuu wake wa kazi zinazohusiana 

na elimu, uzoefu na ujuzi wake 
 

3. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (NAFASI 2) 
 

a) Sifa za kuajiriwa: 

Kuajiriwa mwenye Stashahada ya utunzaji kumbukumbu kutoka katika Chuo 
kinachotambulika na Serikali. 

b) Kazi na majukumu: 
i. Kupokea nyaraka zilizotoka nje na ndani ya taasisi na kuziweka katika  

Mafaili 
ii. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/mafaili yanayohitajika na watumiaji 
iii. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu katika makundi 

kulingana na somo husika kwa ajili ya matumizi ya ofisi 
iv. Kuweka/Kupanga kumbukumbu katika reki/ katika masijala/vyumba vya 

uhifadhi kumbukumbu. 
v. Kuweka kumbukumbu ya (barua, nyaraka n.k) katika mafaili 
vi. Kutunza na kudhibiti upotevu wa nyaraka na kuhakikisha nyaraka hizo 

hazitolewi kwa asiyehusika nazo. 
 
 
 



4. MHUDUMU CHUMBA CHA KUHIFADHIA MIILI (MAITI) (NAFASI 1) 
 
a) Sifa za kuajiriwa: 

Kuajiriwa mwenye Astashahada ya Utunzaji wa miili (Mait) katika Chuo 
kinachotambulika na Serikali. 

b) Kazi na majukumu: 
i. Kupokea, kusafisha na kutunza Miili (Maiti) 
ii. Kutibu na kuandaa miili (Maiti) kwa ajili ya uchunguzi 
iii. Kutunza vifaa vya chumba vya Kutunzia Miili (Maiti) 
iv. Kukabidhi miili (Maiti) kwa wahusika sahihi kulingana na taratibu za Hospitali 
v. Kulinda na kuhakikisha ulinzi wa miili (Maiti) 
vi. Kuandaa taarifa ya utendaji kazi ya robo mwaka na kuwasilisha kwa Mganga 

Mfawidhi. 
 

5. FUNDI UJENZI (CIVIL TECHNICIAN) - NAFASI 1 
 

a) Sifa za kuajiriwa: 

Kuajiriwa mwenye Stashahada ya ufundi ujenzi kutoka katika chuo kinachotambulika na 
serikali. 

b) Kazi na majukumu 
i. Kufanya marekebisho ya miundombinu ya majengo 
ii. Kutunza vifaa vya matengenezo ya ujenzi 
iii. Kutoa taarifa ya Vifaa vilivopotea na vilivo haribika kwa mganga mfawidhi 
iv. Kuandaa mpango wa mwaka wa marekebisho ya miundombinu ya majengo 
v. Kuishauri Menejiment ya Hospitali namna sahihi ya Utunzaji wa miundombinu ya 

majengo 
vi. Kuandaa taarifa ya robo mwaka na kuwasilisha kwa Mganga Mfawidhi 

 
SIFA ZA ZIADA 
Awe na ujuzi pamoja na uzoefu katika maeneo yafuatayo; 

i) Ufundi Seremala 
ii) Sifa nyingine za kiufundi 

MASHARTI KWA WAOMBAJI WOTE 

i) Awe na umri usiozidi miaka 45 na mwenye afya njema 
ii) Waombaji waambatanishe wasifu (Curriculum Vitae) yenye anwani sahihi, 

namba za simu sahihi, pamoja na majina mawili ya wadhamini (watumishi wa 
serikali) na namba zao za simu zinazopatikana  

iii) Barua za Wadhamini wawili zikiwa na anwani zao sahihi na namba za simu 
iv) Awe na vyeti husika vya Taaluma. Testimonial “provisional results” statement 

of results, hati ya matokeo ya kidato cha nne HAVIKUBALIKI 



v) Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 
kuidhinishwa na TCU au NECTA 

vi) Waombaji waambatanishe nakala za vyeti vifuatavyo vilivyothibitishwa; 

 

a) Cheti cha kuzaliwa 
b) Cheti cha kuhitimu elimu ya kidato cha nne 
c) Cheti cha kuhitimu elimu ya kidato cha sita kwa waliohitimu 
d) Cheti cha Taaluma 
e) Picha ya Pasipoti 1 
f) Leseni kutoka mabaraza husika 

 

vii) Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 04/03/2024  

 

Maombi yote yawasilishwe kwa njia ya Posta au moja kwa moja:-  

MGANGA MFAWIDHI, 
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA NJOMBE, 
S. L. P 1044,   
NJOMBE 

 
Imetolewa na Ofisi ya Habari na Uhusiano 
 Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe 

20 Februari 2024 
 


